Aikin Jarida na Muhalli

Aikin Jarida na Muhalli
journalism genre (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na Journalism
Gudanarwan environmental journalist (en) Fassara

Aikin jarida na muhalli, shine tarin, tabbatarwa, samarwa, rarrabawa da baje kolin bayanai game da abubuwan da ke faruwa a yanzu, abubuwan da ke faruwa, da kuma batutuwan da ke da alaƙa da duniyar da ba ta ɗan adam ba. Don zama ɗan jarida na muhalli, dole ne mutum ya sami fahimtar harshen kimiyya. Mutum yana buƙatar yin amfani da iliminsa na abubuwan da suka faru na muhalli na tarihi. Dole ne kuma mutum ya sami ikon bin shawarar manufofin muhalli da ƙungiyoyin muhalli. Ya kamata ɗan jaridar muhalli ya kasance da cikakkiyar fahimta game da matsalolin muhalli na yau da kullun, da ikon isar da bayanai ga jama'a ta hanyar da ke cikin sauƙin fahimta.

Aikin jarida na muhalli ya faɗi cikin iyakokin sadarwar muhalli. Tushensa za a iya gano shi zuwa rubutun yanayi. Rigima ɗaya a cikin aikin jarida na muhalli shine, yadda za a bambanta nau'in daga sassan da ke da alaƙa.


From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne